Sanya IRGC a jerin 'yan ta'adda na EU na nuna yadda rundunar ke dakile makircin Isra'ila — Yemen

 


Mataimakin Ministan Harkokin Wajen Gwamnatin Sauyi da Ginawa ta Yemen ya yi kakkausar suka ga matakin da Majalisar Tarayyar Turai (EU) ta ɗauka na sanya Rundunar Kare Juyin Juya Halin Musulunci ta Iran (IRGC) a jerin ƙungiyoyin 'yan ta'adda, yana mai cewa wannan mataki na nuna yadda rundunar ke da ƙwarewa wajen dakile makircin Isra'ila a yankin Yammacin Asiya. 

Abdulwahid Abu Ras ya bayyana hakan a ranar Juma'a, inda ya ce matakin da “ƙasashen yamma masu girman kai, Amurka mai ra'ayin mallaka da kuma gwamnatin sahyoniyawan Isra'ila” suka ɗauka kan IRGC, a fili yake nuna yadda rundunar ta yi nasarar hana shirin Isra'ila a yankin. 

Ya yaba da jajircewa da juriyar Iran a fuskantar barazanar ƙasashen yamma, yana mai jaddada cewa Jamhuriyar Musulunci gaba ɗaya, musamman IRGC, “ba su da rauni kuma ba za a iya karya su ba.” Ya ƙara da cewa abokan gaba ba su da ƙarfin da za su cutar da wannan jajircewa ko karya ƙarfin zuciyar al'ummar Iran. “Ƙasashen yamma masu girman kai suna fatan ganin ƙasashen Larabawa da Musulmi sun zama raunana da marasa ƙarfi, domin su yi amfani da su a matsayin kayan aiki wajen cimma mugayen manufofinsu a yankin,” in ji Abu Ras. 

Babban jami'in na Yemen ya kuma jaddada cewa duk wani hari na soja da Amurka ƙarƙashin Shugaba Donald Trump za ta kai wa Iran, babu shakka zai ƙare da “gazawa da asara.” Ministocin harkokin wajen Tarayyar Turai, a wani mataki na nuna adawa a ranar Alhamis, sun sanar da cimma matsaya kan sanya IRGC a jerin abin da suka kira ƙungiyoyin 'yan ta'adda na ƙungiyar siyasa da tattalin arziki mai mambobi 27. Iran na kallon wannan mataki a matsayin bayyanannen nuna adawar siyasa. 

Tehran ta sha jaddada muhimmiyar rawar da IRGC ta taka wajen murkushe ta'addanci a yankin.

Post a Comment

Previous Post Next Post