San'a ta yi gargaɗi ga Amurka da Birtaniya game da tsoma baki a harkokin shari'a a Yemen.



Hukumar shari'a a Yemen tana gudanar da ayyukanta da cikakken 'yancin kai bisa ga kundin tsarin mulki da dokokin da suka dace.

Ta tabbatar da cewa hukumar shari'a ta Yemen ta yanke hukunci kan kungiyoyin leƙen asiri da ke aiki da ƙasashen waje, waɗanda aka tabbatar sun bai wa waɗannan ƙasashe bayanai da suka taimaka wajen aiwatar da ayyukan ta'addanci da ke kai hari kan wurare da dama, wanda ya haifar da shahadar 'yan ƙasa da dama da kuma haifar da barna mai yawa ga kayayyakin more rayuwa.

Sanarwar ta ɗauki duk wani yunƙuri na yin tambayoyi kan hukunce-hukuncen kotunan Yemen a matsayin tsoma baki a fili kuma wanda ba za a yarda da shi ba a cikin harkokin cikin gida na Yemen da kuma take haƙƙin ɗaya daga cikin muhimman rassan gwamnati.

Ta fayyace cewa Amurka ba ta da ikon yin magana game da adalci da haƙƙin ɗan adam yayin da hannayenta ke cike da jinin marasa laifi a sassa da dama na duniya, kwanan nan jinin al'ummar Falasɗinawa da aka zubar a Gaza tare da cikakken haɗin gwiwar Amurka.

Ƙari: Yemen ta shaida gangamin goyon bayan Falasɗinawa da kuma fuskantar makircin Sihiyoniya da Amurkawa.

Ma'aikatar Harkokin Waje ta sake nanata cewa sukar da Washington ta yi wa hukunce-hukuncen kotunan Yemen ya tabbatar da hannunta a cikin ayyukan leƙen asiri kan Yemen da yunƙurin kare wakilan da ta yi amfani da su don wannan dalili. 

Post a Comment

Previous Post Next Post